-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- KHÁM PHÁ
-
-
-
-
-
-
-
-
- FAVORITES
-
Giải hộ em với ạ hứa vote 5 sao
Câu trả lời này dùng AI, hãy kiểm tra lại trước khi sử dụng
a.
1. 7 cm 2 mm = 7 cm + 2 mm.
Để đổi sang mm, ta biết rằng 1 cm = 10 mm.
Vậy:
7 cm = 7 * 10 mm = 70 mm
Do đó:
7 cm 2 mm = 70 mm + 2 mm = 72 mm
2. 5 dm = 5 dm = 5 * 10 cm (vì 1 dm = 10 cm) = 50 cm
Vậy kết quả là:
- 7 cm 2 mm = 72 mm
- 5 dm 6 cm = 56 cm (bằng cách lấy 5 dm = 50 cm + 6 cm)
b.
1. 7 m 5 dm = 7 m + 5 dm.
Để đổi sang cm, ta biết rằng 1 m = 100 cm và 1 dm = 10 cm.
Vậy:
7 m = 7 * 100 cm = 700 cm
5 dm = 5 * 10 cm = 50 cm
Do đó:
7 m 5 dm = 700 cm + 50 cm = 750 cm
2. 3 dm 7 cm = 3 dm + 7 cm.
Để đổi sang mm:
3 dm = 3 * 100 mm = 300 mm (vì 1 dm = 100 mm)
7 cm = 7 * 10 mm = 70 mm
Do đó:
3 dm 7 cm = 300 mm + 70 mm = 370 mm
Vậy kết quả là:
- 7 m 5 dm = 750 cm
- 3 dm 7 cm = 370 mm
Bài 3:
1. 9 x 309 = 2781
2. 90 : 9 x 6 = 10 x 6 = 60
3. 370 - 7 x 9 = 370 - 63 = 307
4. 545 - 72 : 8 = 545 - 9 = 536
5. 105 + 45 : 9 = 105 + 5 = 110
6. 364 - 6 x 8 = 364 - 48 = 316
Vậy kết quả của bài 3 như sau:
- 9 x 309 = 2781
- 90 : 9 x 6 = 60
- 370 - 7 x 9 = 307
- 545 - 72 : 8 = 536
- 105 + 45 : 9 = 110
- 364 - 6 x 8 = 316
1. 7 cm 2 mm = 7 cm + 2 mm.
Để đổi sang mm, ta biết rằng 1 cm = 10 mm.
Vậy:
7 cm = 7 * 10 mm = 70 mm
Do đó:
7 cm 2 mm = 70 mm + 2 mm = 72 mm
2. 5 dm = 5 dm = 5 * 10 cm (vì 1 dm = 10 cm) = 50 cm
Vậy kết quả là:
- 7 cm 2 mm = 72 mm
- 5 dm 6 cm = 56 cm (bằng cách lấy 5 dm = 50 cm + 6 cm)
b.
1. 7 m 5 dm = 7 m + 5 dm.
Để đổi sang cm, ta biết rằng 1 m = 100 cm và 1 dm = 10 cm.
Vậy:
7 m = 7 * 100 cm = 700 cm
5 dm = 5 * 10 cm = 50 cm
Do đó:
7 m 5 dm = 700 cm + 50 cm = 750 cm
2. 3 dm 7 cm = 3 dm + 7 cm.
Để đổi sang mm:
3 dm = 3 * 100 mm = 300 mm (vì 1 dm = 100 mm)
7 cm = 7 * 10 mm = 70 mm
Do đó:
3 dm 7 cm = 300 mm + 70 mm = 370 mm
Vậy kết quả là:
- 7 m 5 dm = 750 cm
- 3 dm 7 cm = 370 mm
Bài 3:
1. 9 x 309 = 2781
2. 90 : 9 x 6 = 10 x 6 = 60
3. 370 - 7 x 9 = 370 - 63 = 307
4. 545 - 72 : 8 = 545 - 9 = 536
5. 105 + 45 : 9 = 105 + 5 = 110
6. 364 - 6 x 8 = 364 - 48 = 316
Vậy kết quả của bài 3 như sau:
- 9 x 309 = 2781
- 90 : 9 x 6 = 60
- 370 - 7 x 9 = 307
- 545 - 72 : 8 = 536
- 105 + 45 : 9 = 110
- 364 - 6 x 8 = 316
Đăng phản hồi
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
Vietnamese
