-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- QandAs
- Toán Học
- Grade 4
- Mẹ đặt mua ba thùng giấy ăn trên một trang thương mại điện tử mỗi thùng có giá 190.000đ tiền phí vận chuyển là 35.000đ hỏi khi nhận hàng Mẹ cần thanh toán bao nhiêu tiền
Mẹ đặt mua ba thùng giấy ăn trên một trang thương mại điện tử mỗi thùng có giá 190.000đ tiền phí vận chuyển là 35.000đ hỏi khi nhận hàng Mẹ cần thanh toán bao nhiêu tiền
Mẹ đặt mua ba thùng giấy ăn trên một trang thương mại điện tử mỗi thùng có giá 190.000đ tiền phí vận chuyển là 35.000đ hỏi khi nhận hàng Mẹ cần thanh toán bao nhiêu tiền
This anwser using AI, please
Để tính số tiền mà mẹ cần thanh toán khi nhận hàng, ta thực hiện các bước sau:
1. Tính tổng giá của ba thùng giấy ăn:
- Giá mỗi thùng giấy ăn là 190.000đ.
- Số thùng mẹ đặt là 3 thùng.
- Tổng giá của ba thùng giấy ăn là:
190.000đ x 3 = 570.000đ.
2. Tính phí vận chuyển:
- Phí vận chuyển cho đơn hàng là 35.000đ.
3. Tính tổng số tiền cần thanh toán:
- Tổng số tiền cần thanh toán là tổng giá của hàng + phí vận chuyển.
- Tổng số tiền = 570.000đ + 35.000đ = 605.000đ.
Vậy khi nhận hàng, mẹ cần thanh toán tổng cộng 605.000đ.
1. Tính tổng giá của ba thùng giấy ăn:
- Giá mỗi thùng giấy ăn là 190.000đ.
- Số thùng mẹ đặt là 3 thùng.
- Tổng giá của ba thùng giấy ăn là:
190.000đ x 3 = 570.000đ.
2. Tính phí vận chuyển:
- Phí vận chuyển cho đơn hàng là 35.000đ.
3. Tính tổng số tiền cần thanh toán:
- Tổng số tiền cần thanh toán là tổng giá của hàng + phí vận chuyển.
- Tổng số tiền = 570.000đ + 35.000đ = 605.000đ.
Vậy khi nhận hàng, mẹ cần thanh toán tổng cộng 605.000đ.
Post Reply
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
English
