Chị giúp em bài này với ạ

Chị giúp em bài này với ạ

Câu trả lời này dùng AI, hãy kiểm tra lại trước khi sử dụng
c) Để tính giá trị của biểu thức 4,5 × 100 + 2,9 : 0,01, ta thực hiện các bước sau:

1. Tính 4,5 × 100:
4,5 × 100 = 450

2. Tính 2,9 : 0,01:
2,9 : 0,01 = 2,9 × 100 = 290

3. Cộng hai kết quả lại:
450 + 290 = 740

Kết quả cuối cùng là:
= 740

d) Để tính giá trị của biểu thức 12,56 × 10 + 26,43 : 0,1 + 10, ta làm như sau:

1. Tính 12,56 × 10:
12,56 × 10 = 125,6

2. Tính 26,43 : 0,1:
26,43 : 0,1 = 26,43 × 10 = 264,3

3. Cộng các giá trị lại:
125,6 + 264,3 + 10 = 399,9

Kết quả cuối cùng là:
= 399,9

Bài 11:

Đầu tiên, ta tính tổng quãng đường đã đi trong 3 giờ đầu tiên:
- Trong 3 giờ đầu, người đi xe đạp đã đi được 12,5 km mỗi giờ:
3 giờ × 12,5 km/h = 37,5 km

Trong 2 giờ sau, người đó đã đi được 13,75 km:
- Tổng quãng đường là:
37,5 km + 13,75 km = 51,25 km

Cuối cùng, thời gian là 5 giờ tổng cộng (3 giờ + 2 giờ). Ta muốn tính quãng đường trung bình mỗi giờ trong 5 giờ:
- Quãng đường trung bình mỗi giờ:
51,25 km ÷ 5 giờ = 10,25 km/h

Như vậy, trung bình mỗi giờ người đó đi được khoảng 10,25 km/h.
Đăng phản hồi