-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- EXPLORER
-
-
-
-
-
-
-
-
- FAVORITES
-
- QandAs
- Toán Học
- Grade 5
- Bài 1: 5,98km = ......m 8,52kg = ....kg.....g 12 tấn 7 kg = ...... tấn 4,26 m2 = ...m2 ....cm2 Bài2: a.748,8 : 32 - 13,67 + 86,5 b.12,5 x 3,25 x 0,08 c. 1,25 x 1,36 + 2,75 x 1,36 d. 4,5 x 7,4 - 4,5 x 7,3 Giúp mình đi mà.....
Bài 1: 5,98km = ......m 8,52kg = ....kg.....g 12 tấn 7 kg = ...... tấn 4,26 m2 = ...m2 ....cm2 Bài2: a.748,8 : 32 - 13,67 + 86,5 b.12,5 x 3,25 x 0,08 c. 1,25 x 1,36 + 2,75 x 1,36 d. 4,5 x 7,4 - 4,5 x 7,3 Giúp mình đi mà.....
Bài 1:
5,98km = ......m
8,52kg = ....kg.....g
12 tấn 7 kg = ...... tấn
4,26 m2 = ...m2 ....cm2
Bài2:
a.748,8 : 32 - 13,67 + 86,5
b.12,5 x 3,25 x 0,08
c. 1,25 x 1,36 + 2,75 x 1,36
d. 4,5 x 7,4 - 4,5 x 7,3
Giúp mình đi mà.....
This anwser using AI, please
Bài 1:
1. Để chuyển đổi km sang m, ta nhớ rằng 1 km = 1000 m. Vậy:
5,98 km = 5,98 x 1000 m = 5980 m.
2. Để chuyển đổi kg sang kg và g, ta sẽ lấy phần kg nguyên và phần g còn lại. Ta có:
8,52 kg = 8 kg + 0,52 kg = 8 kg + 0,52 x 1000 g = 8 kg + 520 g.
Vậy:
8,52 kg = 8 kg 520 g.
3. Đối với 12 tấn 7 kg, ta chuyển đổi 7 kg sang tấn:
12 tấn 7 kg = 12 tấn + 7 kg = 12 tấn + 0,007 tấn = 12,007 tấn.
Vậy:
12 tấn 7 kg = 12,007 tấn.
4. Để chuyển đổi m2 sang m2 và cm2, nhớ rằng 1 m2 = 10,000 cm2:
4,26 m2 = 4,26 m2 = 4 m2 + 0,26 m2 = 4 m2 + 0,26 x 10,000 cm2 = 4 m2 + 2600 cm2.
Vậy:
4,26 m2 = 4 m2 2600 cm2.
Bài 2:
a. Tính toán từng bước:
748,8 : 32 = 23,4.
23,4 - 13,67 = 9,73.
9,73 + 86,5 = 96,23.
Vậy kết quả là 96,23.
b. Tính toán:
12,5 x 3,25 = 40,625.
40,625 x 0,08 = 3,25.
Vậy kết quả là 3,25.
c. Tính từng phần:
1,25 x 1,36 = 1,7.
2,75 x 1,36 = 3,74.
1,7 + 3,74 = 5,44.
Vậy kết quả là 5,44.
d. Áp dụng phân phối:
4,5 x 7,4 - 4,5 x 7,3 = 4,5 x (7,4 - 7,3) = 4,5 x 0,1 = 0,45.
Vậy kết quả là 0,45.
1. Để chuyển đổi km sang m, ta nhớ rằng 1 km = 1000 m. Vậy:
5,98 km = 5,98 x 1000 m = 5980 m.
2. Để chuyển đổi kg sang kg và g, ta sẽ lấy phần kg nguyên và phần g còn lại. Ta có:
8,52 kg = 8 kg + 0,52 kg = 8 kg + 0,52 x 1000 g = 8 kg + 520 g.
Vậy:
8,52 kg = 8 kg 520 g.
3. Đối với 12 tấn 7 kg, ta chuyển đổi 7 kg sang tấn:
12 tấn 7 kg = 12 tấn + 7 kg = 12 tấn + 0,007 tấn = 12,007 tấn.
Vậy:
12 tấn 7 kg = 12,007 tấn.
4. Để chuyển đổi m2 sang m2 và cm2, nhớ rằng 1 m2 = 10,000 cm2:
4,26 m2 = 4,26 m2 = 4 m2 + 0,26 m2 = 4 m2 + 0,26 x 10,000 cm2 = 4 m2 + 2600 cm2.
Vậy:
4,26 m2 = 4 m2 2600 cm2.
Bài 2:
a. Tính toán từng bước:
748,8 : 32 = 23,4.
23,4 - 13,67 = 9,73.
9,73 + 86,5 = 96,23.
Vậy kết quả là 96,23.
b. Tính toán:
12,5 x 3,25 = 40,625.
40,625 x 0,08 = 3,25.
Vậy kết quả là 3,25.
c. Tính từng phần:
1,25 x 1,36 = 1,7.
2,75 x 1,36 = 3,74.
1,7 + 3,74 = 5,44.
Vậy kết quả là 5,44.
d. Áp dụng phân phối:
4,5 x 7,4 - 4,5 x 7,3 = 4,5 x (7,4 - 7,3) = 4,5 x 0,1 = 0,45.
Vậy kết quả là 0,45.
Publier la réponse
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
French
