-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- EXPLORE
-
-
-
-
-
-
-
-
- FAVORITES
-
- QandAs
- Toán Học
- Grade 6
- giúp mình với mọi người ơi mình đang cần gấp ạ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
giúp mình với mọi người ơi mình đang cần gấp ạ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
giúp mình với mọi người ơi mình đang cần gấp ạ??????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
This anwser using AI, please
Bài 1:
Để tính giá mỗi viên gạch lát, đầu tiên ta cần xác định diện tích của sàn hình chữ nhật:
- Diện tích = chiều dài × chiều rộng = 15 m × 6 m = 90 m².
Tiếp theo, tính diện tích của một viên gạch:
- Diện tích của một viên gạch hình vuông = cạnh × cạnh = 0.3 m × 0.3 m = 0.09 m².
Số viên gạch cần mua:
- Số viên gạch = Diện tích sàn / Diện tích 1 viên gạch = 90 m² / 0.09 m² = 1000 viên.
Tổng số tiền đã chi cho gạch là 24 triệu đồng, do đó:
- Giá mỗi viên gạch = Tổng tiền / Số viên gạch = 24.000.000 đồng / 1000 viên = 24.000 đồng/viên.
Bài 2:
Để tìm số tiền mua dây thép, trước hết ta tính chu vi của khu vực hình chữ nhật:
- Chu vi = 2 × (chiều dài + chiều rộng) = 2 × (10 m + 7 m) = 2 × 17 m = 34 m.
Biết rằng 1 mét dây thép có giá 25.000 đồng, số tiền mua dây thép là:
- Số tiền = chu vi × giá 1 mét dây = 34 m × 25.000 đồng/m = 850.000 đồng.
Bài 3:
Tính xem Bác Vương cần bao nhiêu dây thép để làm khung:
- Chu vi = 2 × (chiều dài + chiều rộng) = 2 × (30 cm + 25 cm) = 2 × 55 cm = 110 cm = 1.1 m.
Biết rằng Bác Vương sử dụng 220 m dây thép:
- Số khung có thể làm được = 220 m / 1.1 m = 200 khung.
Tóm lại:
- Bài 1: 24.000 đồng/viên gạch.
- Bài 2: 850.000 đồng.
- Bài 3: Bác Vương làm được 200 khung.
Để tính giá mỗi viên gạch lát, đầu tiên ta cần xác định diện tích của sàn hình chữ nhật:
- Diện tích = chiều dài × chiều rộng = 15 m × 6 m = 90 m².
Tiếp theo, tính diện tích của một viên gạch:
- Diện tích của một viên gạch hình vuông = cạnh × cạnh = 0.3 m × 0.3 m = 0.09 m².
Số viên gạch cần mua:
- Số viên gạch = Diện tích sàn / Diện tích 1 viên gạch = 90 m² / 0.09 m² = 1000 viên.
Tổng số tiền đã chi cho gạch là 24 triệu đồng, do đó:
- Giá mỗi viên gạch = Tổng tiền / Số viên gạch = 24.000.000 đồng / 1000 viên = 24.000 đồng/viên.
Bài 2:
Để tìm số tiền mua dây thép, trước hết ta tính chu vi của khu vực hình chữ nhật:
- Chu vi = 2 × (chiều dài + chiều rộng) = 2 × (10 m + 7 m) = 2 × 17 m = 34 m.
Biết rằng 1 mét dây thép có giá 25.000 đồng, số tiền mua dây thép là:
- Số tiền = chu vi × giá 1 mét dây = 34 m × 25.000 đồng/m = 850.000 đồng.
Bài 3:
Tính xem Bác Vương cần bao nhiêu dây thép để làm khung:
- Chu vi = 2 × (chiều dài + chiều rộng) = 2 × (30 cm + 25 cm) = 2 × 55 cm = 110 cm = 1.1 m.
Biết rằng Bác Vương sử dụng 220 m dây thép:
- Số khung có thể làm được = 220 m / 1.1 m = 200 khung.
Tóm lại:
- Bài 1: 24.000 đồng/viên gạch.
- Bài 2: 850.000 đồng.
- Bài 3: Bác Vương làm được 200 khung.
Post Reply
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
Spanish
