-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- EXPLORE
-
-
-
-
-
-
-
-
- FAVORITES
-
- QandAs
- Toán Học
- Grade 4
- giup minh voi /////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
giup minh voi /////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
giup minh voi /////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////
This anwser using AI, please
Bài 8:
Tính giá trị của biểu thức:
a + b : 2 với a = 456 789, b = 23 456
Thực hiện theo thứ tự tính toán:
- Đầu tiên, tính tổng a + b = 456 789 + 23 456 = 480 245
- Sau đó, chia kết quả cho 2: 480 245 : 2 = 240 122,5
Vậy, giá trị của biểu thức là 240 122,5.
Bài 9:
a) 2 tấn 6 tạ = 20 + 6 = 26 tạ
26 tạ = 26 x 100 kg = 2600 kg
b) 670 cm² = 670 : 100 dm² = 6,7 dm² và 670 cm² = 670 cm²
c) 7 yến 8 kg = 7 x 10 kg + 8 kg = 70 kg + 8 kg = 78 kg
78 kg = 78 : 24 = 3,25 ngày
Bài 10:
Cho các số: 165 763; 263 794; 358 636; 384 909; 123 765.
a) Các số chẵn là: 263 794, 358 636, 384 909
b) Các số lẻ là: 165 763, 123 765
c) Làm tròn số bé nhất đến hàng triệu được số: 163 000 000
d) Làm tròn số lớn nhất đến hàng trăm nghìn được số: 385 000
Bài 11:
Vươn nhà bà Vân có 115 cây bưởi. Số cây vải gấp 2 lần số cây bưởi. Số cây khế nhiều hơn số cây vải là 6 cây.
- Số cây vải = 2 x 115 = 230 cây
- Số cây khế = 230 + 6 = 236 cây
- Tổng số cây = 115 + 230 + 236 = 581 cây
Bài 12:
Tính nhanh:
(135 x 99 + 135) - (133 x 102 - 2 x 133)
Bước 1: Tính từng phần
135 x 99 + 135 = 135 x (99 + 1) = 135 x 100 = 13500
133 x 102 - 2 x 133 = 133 x (102 - 2) = 133 x 100 = 13300
Bước 2: Tính kết quả
13500 - 13300 = 200
Vậy kết quả là 200.
Tính giá trị của biểu thức:
a + b : 2 với a = 456 789, b = 23 456
Thực hiện theo thứ tự tính toán:
- Đầu tiên, tính tổng a + b = 456 789 + 23 456 = 480 245
- Sau đó, chia kết quả cho 2: 480 245 : 2 = 240 122,5
Vậy, giá trị của biểu thức là 240 122,5.
Bài 9:
a) 2 tấn 6 tạ = 20 + 6 = 26 tạ
26 tạ = 26 x 100 kg = 2600 kg
b) 670 cm² = 670 : 100 dm² = 6,7 dm² và 670 cm² = 670 cm²
c) 7 yến 8 kg = 7 x 10 kg + 8 kg = 70 kg + 8 kg = 78 kg
78 kg = 78 : 24 = 3,25 ngày
Bài 10:
Cho các số: 165 763; 263 794; 358 636; 384 909; 123 765.
a) Các số chẵn là: 263 794, 358 636, 384 909
b) Các số lẻ là: 165 763, 123 765
c) Làm tròn số bé nhất đến hàng triệu được số: 163 000 000
d) Làm tròn số lớn nhất đến hàng trăm nghìn được số: 385 000
Bài 11:
Vươn nhà bà Vân có 115 cây bưởi. Số cây vải gấp 2 lần số cây bưởi. Số cây khế nhiều hơn số cây vải là 6 cây.
- Số cây vải = 2 x 115 = 230 cây
- Số cây khế = 230 + 6 = 236 cây
- Tổng số cây = 115 + 230 + 236 = 581 cây
Bài 12:
Tính nhanh:
(135 x 99 + 135) - (133 x 102 - 2 x 133)
Bước 1: Tính từng phần
135 x 99 + 135 = 135 x (99 + 1) = 135 x 100 = 13500
133 x 102 - 2 x 133 = 133 x (102 - 2) = 133 x 100 = 13300
Bước 2: Tính kết quả
13500 - 13300 = 200
Vậy kết quả là 200.
Post Reply
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
Spanish
