-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- ИССЛЕДОВАТЬ
-
-
-
-
-
-
-
-
- FAVORITES
-
- QandAs
- Toán Học
- Grade 4
- từ các chữ số 2, 3, 6, 7 hãy viết tất cả các số có bốn chữ số khác nhau. Tính tổng của các số đó
từ các chữ số 2, 3, 6, 7 hãy viết tất cả các số có bốn chữ số khác nhau. Tính tổng của các số đó
từ các chữ số 2, 3, 6, 7 hãy viết tất cả các số có bốn chữ số khác nhau. Tính tổng của các số đó
This anwser using AI, please
Để tạo ra tất cả các số có bốn chữ số khác nhau từ các chữ số 2, 3, 6, 7, ta sẽ sử dụng tất cả các chữ số mà không lặp lại. Vì có 4 chữ số, nên tổng số cách để xếp chúng thành một số bốn chữ số là 4! (giai thừa của 4), tức là 24.
Các số có thể tạo ra từ các chữ số 2, 3, 6, 7 sẽ là:
1. 2367
2. 2376
3. 2637
4. 2673
5. 2736
6. 2763
7. 3267
8. 3276
9. 3627
10. 3672
11. 3726
12. 3762
13. 6237
14. 6273
15. 6327
16. 6372
17. 6723
18. 6732
19. 7263
20. 7236
21. 7632
22. 7623
23. 7326
24. 7362
Bây giờ, chúng ta sẽ tính tổng các số này:
2367 + 2376 + 2637 + 2673 + 2736 + 2763 + 3267 + 3276 + 3627 + 3672 + 3726 + 3762 + 6237 + 6273 + 6327 + 6372 + 6723 + 6732 + 7263 + 7236 + 7632 + 7623 + 7326 + 7362.
Tổng của các số này là:
2367 + 2376 = 4743
4743 + 2637 = 7380
7380 + 2673 = 10053
10053 + 2736 = 12789
12789 + 2763 = 15552
15552 + 3267 = 18819
18819 + 3276 = 22095
22095 + 3627 = 25722
25722 + 3672 = 29394
29394 + 3726 = 33120
33120 + 3762 = 36882
36882 + 6237 = 43119
43119 + 6273 = 49392
49392 + 6327 = 55719
55719 + 6372 = 62091
62091 + 6723 = 68814
68814 + 6732 = 75546
75546 + 7263 = 82809
82809 + 7236 = 90045
90045 + 7632 = 97677
97677 + 7623 = 105300
105300 + 7326 = 112626
112626 + 7362 = 119988.
Vì vậy, tổng của tất cả các số có bốn chữ số khác nhau sử dụng các chữ số 2, 3, 6, 7 là 119988.
Các số có thể tạo ra từ các chữ số 2, 3, 6, 7 sẽ là:
1. 2367
2. 2376
3. 2637
4. 2673
5. 2736
6. 2763
7. 3267
8. 3276
9. 3627
10. 3672
11. 3726
12. 3762
13. 6237
14. 6273
15. 6327
16. 6372
17. 6723
18. 6732
19. 7263
20. 7236
21. 7632
22. 7623
23. 7326
24. 7362
Bây giờ, chúng ta sẽ tính tổng các số này:
2367 + 2376 + 2637 + 2673 + 2736 + 2763 + 3267 + 3276 + 3627 + 3672 + 3726 + 3762 + 6237 + 6273 + 6327 + 6372 + 6723 + 6732 + 7263 + 7236 + 7632 + 7623 + 7326 + 7362.
Tổng của các số này là:
2367 + 2376 = 4743
4743 + 2637 = 7380
7380 + 2673 = 10053
10053 + 2736 = 12789
12789 + 2763 = 15552
15552 + 3267 = 18819
18819 + 3276 = 22095
22095 + 3627 = 25722
25722 + 3672 = 29394
29394 + 3726 = 33120
33120 + 3762 = 36882
36882 + 6237 = 43119
43119 + 6273 = 49392
49392 + 6327 = 55719
55719 + 6372 = 62091
62091 + 6723 = 68814
68814 + 6732 = 75546
75546 + 7263 = 82809
82809 + 7236 = 90045
90045 + 7632 = 97677
97677 + 7623 = 105300
105300 + 7326 = 112626
112626 + 7362 = 119988.
Vì vậy, tổng của tất cả các số có bốn chữ số khác nhau sử dụng các chữ số 2, 3, 6, 7 là 119988.
Ответить
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
Russian
