Câu 10. Mẹ mua 6kg ổi, 5kg mận và 4kg lê phải trả tất cả 280000 đồng. Số tiền mua 1kg mận gấp đôi số tiền mua 1kg ổi. Số tiền mua 1kg lê bằng số tiền mua 1kg ổi và 1 kg mận. Hỏi mẹ mua bao nhiêu tiền

Câu 10. Mẹ mua 6kg ổi, 5kg mận và 4kg lê phải trả tất cả 280000 đồng. Số tiền mua 1kg mận gấp đôi số tiền mua 1kg ổi. Số tiền mua 1kg lê bằng số tiền mua 1kg ổi và 1 kg mận. Hỏi mẹ mua bao nhiêu tiền 1kg lê?

Trả lời: Số tiền mẹ mua 1kg lê là

Publier la réponse