-
-
-
- Lớp 2
- Tự nhiên và xã hội
- Tiếng việt
- Toán học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 4
- Khoa học
- Tiếng việt
- Toán học
- Đạo đức
- Tiếng Anh
- Lịch sử và Địa lí
- Công nghệ
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 5
- Khoa học
- Toán học
- Tiếng việt
- Tin học
- Tiếng Anh
- Đạo đức
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 6
- Công nghệ
- Tin học
- Lịch sử và Địa lí
- GDCD
- Ngữ văn
- Toán học
- Khoa học tự nhiên
- Tiếng Anh
- Âm nhạc
- Mỹ thuật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lớp 7
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Lịch sử và Địa lí
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Âm nhạc
- Lớp 8
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- Lịch sử và Địa lí
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- Âm nhạc
- Lớp 9
- Tiếng Anh
- GDCD
- Toán học
- Công nghệ
- Tin học
- Ngữ văn
- Khoa học tự nhiên
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- Lịch sử và Địa lí
- Lớp 10
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Lịch sử
- Sinh học
- Địa lí
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- GD kinh tế và pháp luật
- Công nghệ
- Ngữ văn
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- Lớp 11
- Hóa học
- Tiếng Anh
- Vật lí
- Tin học
- Toán học
- Địa lí
- Công nghệ
- Lịch sử
- Ngữ văn
- Sinh học
- GD Thể chất
- GD Quốc phòng và An ninh
- GD kinh tế và pháp luật
- HĐ trải nghiệm, hướng nghiệp
-
-
- EXPLORER
-
-
-
-
-
-
-
-
- FAVORITES
-
- QandAs
- Toán Học
- Grade 5
- 1. Người ta cắt một tấm bìa thành 6 mảnh hình vuông giống nhau để làm chiếc hộp , mỗi mảnh bìa có độ dài cạnh là 5 dm . Hỏi tấm bìa ban đầu có diện tích là bao nhiêu mét vuông ? 2. Viết số thập phân thích hợp
1. Người ta cắt một tấm bìa thành 6 mảnh hình vuông giống nhau để làm chiếc hộp , mỗi mảnh bìa có độ dài cạnh là 5 dm . Hỏi tấm bìa ban đầu có diện tích là bao nhiêu mét vuông ? 2. Viết số thập phân thích hợp
1. Người ta cắt một tấm bìa thành 6 mảnh hình vuông giống nhau để làm chiếc hộp , mỗi mảnh bìa có độ dài cạnh là 5 dm . Hỏi tấm bìa ban đầu có diện tích là bao nhiêu mét vuông ?
2. Viết số thập phân thích hợp vào chỗ chấm :
A. 205 cm = m 125 ha = km2
B. 8km 50 m = km 3 m2 130 cm2 = m2
3. Đặt tính rồi tính
A) 56,35 + 9,27
B) 5, 64 + 2,021
C) 26,18 + 65,34
4. Viết số thích hợp vào chỗ chấm :
Diện tích một khu rừng là 7 ha , trong đó có một hồ nước chiếm diện tích bằng 1/10 diện tích khu rừng . Diện tích còn lại của khu rừng là m2.
This anwser using AI, please
1. Để tính diện tích tấm bìa ban đầu, trước hết ta biết rằng tấm bìa được cắt thành 6 mảnh hình vuông giống nhau và mỗi mảnh có độ dài cạnh là 5 dm.
Diện tích của một hình vuông được tính bằng công thức: A = a^2, trong đó a là độ dài cạnh của hình vuông.
Với mỗi mảnh bìa, diện tích sẽ là:
A = 5 dm × 5 dm = 25 dm².
Vì tấm bìa được cắt thành 6 mảnh, diện tích tổng cộng của tấm bìa là:
Diện tích tổng = 6 × 25 dm² = 150 dm².
Để đổi diện tích này thành mét vuông, ta biết rằng 1 m² = 100 dm². Do đó, diện tích tấm bìa ban đầu theo mét vuông là:
150 dm² ÷ 100 = 1,5 m².
Vậy diện tích tấm bìa ban đầu là 1,5 mét vuông.
2. A.
- 205 cm = 205/100 m = 2,05 m.
- 125 ha = 125/100 km² = 1,25 km².
B.
- 8 km 50 m = 8 + 50/1000 km = 8 + 0,05 km = 8,05 km.
- 3 m² 130 cm² = 3 + 130/10000 m² = 3 + 0,013 m² = 3,013 m².
3. Đặt tính rồi tính:
A) 56,35 + 9,27 = 65,62.
B) 5,64 + 2,021 = 7,661.
C) 26,18 + 65,34 = 91,52.
4. Diện tích khu rừng là 7 ha. Một hồ nước chiếm diện tích bằng 1/10 diện tích khu rừng.
Cụ thể, diện tích của hồ là:
Diện tích hồ = 1/10 × 7 ha = 0,7 ha.
Diện tích còn lại của khu rừng sẽ là:
Diện tích còn lại = 7 ha - 0,7 ha = 6,3 ha.
Chuyển đổi sang mét vuông:
1 ha = 10.000 m²,
Vậy 6,3 ha = 6,3 × 10.000 = 63.000 m².
Do đó, diện tích còn lại của khu rừng là 63.000 m².
Diện tích của một hình vuông được tính bằng công thức: A = a^2, trong đó a là độ dài cạnh của hình vuông.
Với mỗi mảnh bìa, diện tích sẽ là:
A = 5 dm × 5 dm = 25 dm².
Vì tấm bìa được cắt thành 6 mảnh, diện tích tổng cộng của tấm bìa là:
Diện tích tổng = 6 × 25 dm² = 150 dm².
Để đổi diện tích này thành mét vuông, ta biết rằng 1 m² = 100 dm². Do đó, diện tích tấm bìa ban đầu theo mét vuông là:
150 dm² ÷ 100 = 1,5 m².
Vậy diện tích tấm bìa ban đầu là 1,5 mét vuông.
2. A.
- 205 cm = 205/100 m = 2,05 m.
- 125 ha = 125/100 km² = 1,25 km².
B.
- 8 km 50 m = 8 + 50/1000 km = 8 + 0,05 km = 8,05 km.
- 3 m² 130 cm² = 3 + 130/10000 m² = 3 + 0,013 m² = 3,013 m².
3. Đặt tính rồi tính:
A) 56,35 + 9,27 = 65,62.
B) 5,64 + 2,021 = 7,661.
C) 26,18 + 65,34 = 91,52.
4. Diện tích khu rừng là 7 ha. Một hồ nước chiếm diện tích bằng 1/10 diện tích khu rừng.
Cụ thể, diện tích của hồ là:
Diện tích hồ = 1/10 × 7 ha = 0,7 ha.
Diện tích còn lại của khu rừng sẽ là:
Diện tích còn lại = 7 ha - 0,7 ha = 6,3 ha.
Chuyển đổi sang mét vuông:
1 ha = 10.000 m²,
Vậy 6,3 ha = 6,3 × 10.000 = 63.000 m².
Do đó, diện tích còn lại của khu rừng là 63.000 m².
Publier la réponse
© 2025 Học Tốt Online - Chia Sẻ Tài Liệu Học Tập và Giải Bài Tập Miễn Phí
French
